ฟุตบอลไทยดิวิชั่น2 เอไอเอสลีก ลีกภูมิภาค

     ผลบอลไทยดิชั่น2 ผลบอลลีกภูมิภาค โปรแกรมการแข่งขันบอลไทยดิวิชั่น2 ตารางคะแนนไทยดิวิชั่น2 ตารางคะแนนลีกภูมิภาค ผลฟุตบอลไทยดิวิชั่น2วันนี้ ผลบอลลีกภูมิภาควันนี้ โปรแกรมไทยดิวิชั่น2วันนี้ ผลบอลเอไอเอสลีก ตารางบอลดิวิชั่น2ภาคเหนือ โปรแกรมบอลดิวิชั่น2ภาคอีสาน ตารางคะแนนดิวิชั่น2ภาคกลาง ผลบอลดิวิชั่น2ภาคใต้ โปรแกรมดิวิชั่น2กรุงเทพและปริมณฑล สรุปผลบอลเอไอเอสลีกวันนี้ รายงานผลบอลดิวิชั่น2ทุกคู่

โปรแกรมและผลการแข่งขัน ตารางคะแนน
วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2559
16.00 น. นครนายก เอฟซี  1 - 2  ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด สนาม อบจ.นครนายก 
18.00 น. พัทยา ซิตี้  4 - 0  ทีเอ เบญจมราชูทิศ สนามหนองปรือ1 
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี  3 - 3  ตราด เอฟซี สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา 
วันอาทิตย์ที่ 26 มิถุนายน 2559
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี  2 - 1  สมุทรปราการ เอฟซี สนามเทศบาลเมืองแกลง 
16.00 น. สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด  0 - 0  จันทบุรี เอฟซี สนามน้อมเกล้ามหาราช 
18.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด  2 - 1  สระแก้ว เอฟซี สนามกีฬา จ.ระยอง 
วันเสาร์ที่ 2 กรกฏาคม 2559
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  0 - 2  ตราด เอฟซี มรภ.รำไพพรรณี 
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด  0 - 0  พัทยา ซิตี้ สนาม อบจ.ปราจีนบุรี 
17.00 น. สระแก้ว เอฟซี  1 - 0  นครนายก เอฟซี สนาม อบจ.สระแก้ว 
วันอาทิตย์ที่ 3 กรกฏาคม 2559
18.00 น. จันทบุรี เอฟซี  1 - 0  นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี สนาม อบจ.จันทบุรี 
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี  6 - 0  สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา 
18.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี  1 - 1  ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด เอ็มพาวเวอร์ สเตเดี้ยม 
วันเสาร์ที่ 9 กรกฏาคม 2559
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด  0 - 1  ตราด เอฟซี สนาม อบจ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  0 - 3  ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี มรภ.รำไพพรรณี 
18.00 น. พัทยา ซิตี้  1 - 1  สระแก้ว เอฟซี สนามหนองปรือ1 
วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฏาคม 2559
16.00 น. นครนายก เอฟซี  2 - 1  สมุทรปราการ เอฟซี สนาม อบจ.นครนายก 
16.00 น. สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด  0 - 0  นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี สนามน้อมเกล้ามหาราช 
18.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด  1 - 1  จันทบุรี เอฟซี สนามกีฬา จ.ระยอง 
วันเสาร์ที่ 16 กรกฏาคม 2559
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  1 - 1  สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด มรภ.รำไพพรรณี 
17.00 น. ตราด เอฟซี  4 - 1  สระแก้ว เอฟซี สนามกีฬา จังหวัดตราด 
18.00 น. จันทบุรี เอฟซี  1 - 1  นครนายก เอฟซี สนาม อบจ.จันทบุรี 
วันอาทิตย์ที่ 17 กรกฏาคม 2559
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี  0 - 3  ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด สนามเทศบาลเมืองแกลง 
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี  2 - 1  ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา 
18.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี  3 - 2  พัทยา ซิตี้ เอ็มพาวเวอร์ สเตเดี้ยม 
วันเสาร์ที่ 23 กรกฏาคม 2559
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  0 - 1  ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด มรภ.รำไพพรรณี 
16.00 น. สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด  1 - 0  ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด สนามน้อมเกล้ามหาราช 
17.00 น. สระแก้ว เอฟซี  0 - 1  ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี สนาม อบจ.สระแก้ว 
วันอาทิตย์ที่ 24 กรกฏาคม 2559
16.00 น. นครนายก เอฟซี  2 - 1  นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี สนาม อบจ.นครนายก 
18.00 น. พัทยา ซิตี้  1 - 1  จันทบุรี เอฟซี สนามหนองปรือ1 
18.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี  1 - 2  ตราด เอฟซี เอ็มพาวเวอร์ สเตเดี้ยม 
วันเสาร์ที่ 30 กรกฏาคม 2559
17.00 น. ตราด เอฟซี  1 - 0  จันทบุรี เอฟซี สนามกีฬา จังหวัดตราด 
18.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด  0 - 1  นครนายก เอฟซี สนามกีฬา จ.ระยอง 
วันอาทิตย์ที่ 31 กรกฏาคม 2559
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด  3 - 2  สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด สนาม อบจ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี  3 - 0  พัทยา ซิตี้ สนามเทศบาลเมืองแกลง 
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี  2 - 1  สมุทรปราการ เอฟซี สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา 
วันเสาร์ที่ 6 สิงหาคม 2559
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี  1 - 1  ตราด เอฟซี สนามเทศบาลเมืองแกลง 
18.00 น. พัทยา ซิตี้  3 - 0  ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด สนามหนองปรือ1 
18.00 น. จันทบุรี เอฟซี  1 - 1  ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี สนาม อบจ.จันทบุรี 
วันอาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม 2559
16.00 น. สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด  0 - 0  นครนายก เอฟซี สนามน้อมเกล้ามหาราช 
17.00 น. สระแก้ว เอฟซี  3 - 1  ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด สนาม อบจ.สระแก้ว 
18.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี  1 - 1  ทีเอ เบญจมราชูทิศ เอ็มพาวเวอร์ สเตเดี้ยม 
วันพุธที่ 10 สิงหาคม 2559
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  1 - 2  สระแก้ว เอฟซี มรภ.รำไพพรรณี 
วันเสาร์ที่ 13 สิงหาคม 2559
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด  4 - 1  สมุทรปราการ เอฟซี สนาม อบจ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  1 - 1  จันทบุรี เอฟซี มรภ.รำไพพรรณี 
17.00 น. สระแก้ว เอฟซี  2 - 0  สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด สนาม อบจ.สระแก้ว 
วันอาทิตย์ที่ 14 สิงหาคม 2559
16.00 น. นครนายก เอฟซี  4 - 2  พัทยา ซิตี้ สนาม อบจ.นครนายก 
17.00 น. ตราด เอฟซี  0 - 2  ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด สนามกีฬา จังหวัดตราด 
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี  1 - 0  นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา 
วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม 2559
16.00 น. นครนายก เอฟซี  2 - 0  ตราด เอฟซี สนาม อบจ.นครนายก 
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี  2 - 0  ทีเอ เบญจมราชูทิศ สนามเทศบาลเมืองแกลง 
18.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด  2 - 2  ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี สนามกีฬา จ.ระยอง 
วันอาทิตย์ที่ 21 สิงหาคม 2559
16.00 น. สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด  2 - 1  พัทยา ซิตี้ สนามน้อมเกล้ามหาราช 
18.00 น. จันทบุรี เอฟซี  3 - 0  ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด สนาม อบจ.จันทบุรี 
18.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี  1 - 2  สระแก้ว เอฟซี เอ็มพาวเวอร์ สเตเดี้ยม 
วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2559
16.00 น. ทีเอ เบญจมราชูทิศ  0 - 2  ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด มรภ.รำไพพรรณี 
17.00 น. ตราด เอฟซี  1 - 1  พัทยา ซิตี้ สนามกีฬา จังหวัดตราด 
17.00 น. สระแก้ว เอฟซี  2 - 1  จันทบุรี เอฟซี สนาม อบจ.สระแก้ว 
วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2559
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด  0 - 0  นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี สนาม อบจ.ปราจีนบุรี 
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี  1 - 0  นครนายก เอฟซี สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา 
18.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี  3 - 0  สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด เอ็มพาวเวอร์ สเตเดี้ยม 
วันอาทิตย์ที่ 4 กันยายน 2559
16.00 น. สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด  0 - 3  ตราด เอฟซี สนามน้อมเกล้ามหาราช 
16.00 น. พัทยา ซิตี้  2 - 5  ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี สนามหนองปรือ1 
16.00 น. นครนายก เอฟซี  7 - 0  ทีเอ เบญจมราชูทิศ สนาม อบจ.นครนายก 
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี  0 - 2  สระแก้ว เอฟซี สนามเทศบาลเมืองแกลง 
16.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด  0 - 1  ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด สนามกีฬา จ.ระยอง 
16.00 น. จันทบุรี เอฟซี  0 - 1  สมุทรปราการ เอฟซี สนาม อบจ.จันทบุรี 
หมายเหตุ
โควตารอบแชมเปี้ยนส์ลีกุ
- ทีมอันดับที่ 1และ 2 ของภาคเหนือ, ภาคอิสาน, ภาคกลางและตะวันออก, กรุงเทพปริมณฑล, และทีมอันดับที่ 1 ของภาคใต้ รวม 9 ทีม
- ทีมอันดับ3 จากโซนภาคเหนือ,ภาคกลางและตะวันออก,กรุงเทพและปริมณฑล นำมาคัดเลือก 2 ทีมที่ดีที่สุด รวม 2 ทีม
- ทีมอันดับ3 ที่เหลืออีก 1 ทีมเตะเพล์ออฟกับทีมอันดับ 2 ของภาคใต้ ผู้ชนะผ่านเข้ารอบอีก 1 ทีม รวมเป็น 12 ทีม เข้ารอบแชมเปี้ยนส์ลีก 


รอบแชมเปี้ยนส์ลีก
แบ่งกลุ่มออกเป็น 2 กลุ่มๆละ 6 ทีม แข่งแบบพบกันหมดในกลุ่ม เหย้า-เยือน
ทีมอันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละกลุ่มเลื่อนชั้นสู่ดิวิชั่น 1
ADS I2
วิเคราะห์บอลวันนี้ / ทีเด็ดฟุตบอลวันนี้ / รวมหัวล้มโต๊ะ / ทีเด็ดจากTipsterไฟแรง new topic
รวมคลิปดาราสุดXXX รูปดาราเซ็กซี่ นักศึกษาX new topic
บอลคืนนี้.
บ้านผลบอล
^0^Anna Konno^0^ [317] [0]
ราคาบอล
บ้านผลบอล.
บอลคืนนี้.
เป๊ะนะ [4022] [0]
ราคาบอล
เซ็กซี่XXX
บอลวันนี้.
สาวไซด์ไลน์
ADS I2
ข่าวฟุตบอลวันนี้ / ข่าวฟุตบอลล่าสุด / ข่าวกีฬาใหม่ๆ / ข่าวฟุตบอลประจำวัน new topic
ไฮไลท์ฟุตบอลล่าสุด อัพเดทรวดเร็วตลอด24ชั่วโมง

 

ขอขอบคุณ www.คอบอลไทย.com

 

close advertisement
close advertisement
close advertisement